Trường THPT Phùng Khắc Khoan
XIN HÃY ĐĂNG NHẬP HOẶC ĐĂNG KÍ ĐỂ TRỞ THÀNH THÀNH VIÊN CỦA FORUM NÀY(mật khẩu của bạn phải gồm cả chữ và số)!
TÂM SỰ: Tôi rất muốn xây dựng forum này thành một cộng đồng đoàn kết, lành mạnh. Và để làm được điều đó thì rất cần có sự giúp đỡ nhiệt tình của tất cả các bạn (Đặc biệt là các học sinh Trường THPT Phùng Khắc Khoan). Hy vọng, mọi người trong forum này có thể chia sẽ, trao đổi và giúp đỡ lẫn nhau về các vấn để trong học tập, đời sống, xã hội...hihi! Xin Chân Thành Cảm Ơn!
Quản Trị: U-Know - Nguyễn Trung Sơn
XIN HÃY ĐĂNG NHẬP HOẶC ĐĂNG KÍ ĐỂ TRỞ THÀNH THÀNH VIÊN CỦA FORUM NÀY(mật khẩu của bạn phải gồm cả chữ và số)!
TÂM SỰ: Tôi rất muốn xây dựng forum này thành một cộng đồng đoàn kết, lành mạnh. Và để làm được điều đó thì rất cần có sự giúp đỡ nhiệt tình của tất cả các bạn (Đặc biệt là các học sinh Trường THPT Phùng Khắc Khoan). Hy vọng, mọi người trong forum này có thể chia sẽ, trao đổi và giúp đỡ lẫn nhau về các vấn để trong học tập, đời sống, xã hội...hihi! Xin Chân Thành Cảm Ơn!
Quản Trị: U-Know - Nguyễn Trung Sơn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG TRUNG HỌC PHỔ THÔNG PHÙNG KHẮC KHOAN

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Điểm : 25182

Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyMon Feb 27, 2012 4:37 pm

Anh à! Hãy để em được gọi anh một lần thân thương như thế, chỉ một lần duy nhất kể từ khi mình quyết định buông tay nhau.
Sau bấy nhiêu những đớn đau, những vết thương lòng mà anh để lại trong em, em cũng đã quên anh thật nhẹ nhàng, nhẹ nhàng như chính khi anh bước vào cuộc đời em vậy. Nhưng chẳng hiểu sao, ngày hôm nay, khi nhìn những đôi tình nhân đang tay trong tay đi ngoài kia, trong lòng em lại như có một con sóng đang chồm dậy mạnh mẽ. Em sợ có thể nó sẽ quật ngã em hoặc cũng có thể sẽ cuốn em đi, vì thế, như một phản xạ rất tự nhiên, em phải bám víu vào một thứ gì đó để đứng vững. Nhưng thật chớ trêu, em lại bám vào kỷ niệm. Bất chợt em nhớ đến một câu hát mà trước đây con bạn thân của em từng hát khi nó thất tình “Kỷ niệm như rêu em níu vào chợt ngã”!!!Anh biết không, những lúc ngồi lẩn thẩn một mình, em lại thử đem nỗi buồn của anh và em ra để đong đếm, để xem ai buồn nhiều hơn, ai đau khổ nhiều hơn khi cuộc tình của chúng ta kết thúc. Em sẽ vui biết bao khi thấy anh lúc nào cũng phải đau khổ và dằn vặt vì em. Và như thế với em mới là công bằng cho mối quan hệ của chúng ta. Nhưng rốt cuộc, cái hành động ngớ ngẩn đó cũng không làm thỏa mãn được em, đó là một phép tính mãi mãi không có đáp số vì anh đâu có cho em biết anh buồn ra sao? Giá mà anh một lần tỏ ra níu kéo em, van xin em quay lại bên anh, chắc em sẽ rất “hả lòng hả dạ”…Nhưng tất cả những gì em nhận được trong thời gian qua chỉ là sự im lặng, cứ như chưa hề có sự tồn tại của em, của một cuộc tình vụng trộm. Phải rồi, anh có gia đình, có vợ, có hai đứa con bé bỏng, đáng yêu bên cạnh, nếu có nhớ tới em thì cũng chỉ như một cơn gió thoảng qua thôi. Mà làm gì có ai nắm được gió, bắt được gió đâu anh! Em chấp nhận thua cuộc.

Anh từng bảo em rằng: “Nước mắt rất quý, vì thế đừng lãng phí nó cho ai em nhé, kể cả anh”. Em đã nghe lời anh, chẳng mấy khi khóc hoặc những lúc sắp khóc em sẽ ngửa mặt lên trời để nước mắt không thể trào ra. Hình như em cũng chưa bao giờ khóc vì anh kể từ ngày mình chia tay nhau thì phải. Em không muốn hoang phí nó cho người đã chuốc đau khổ lên cuộc đời em, đã làm xáo trộn cuộc sống của em. Em tìm đến với công việc, dựa dẫm vào những mối quan hệ mới để quên anh. Nhưng hôm nay em lại khóc cho anh, lại hào phóng tặng anh những giọt nước mắt mà bấy lâu nay em luôn cất giấu.

Em chạy xe lang thang qua những con phố mà trước đây mình vẫn thường qua, cố gắng gạt hình ảnh của anh ra khỏi tâm trí, nhưng dường như em lại đang cố tìm kiếm anh trong dòng người đông đúc qua lại kia. Ghé vào quán cà phê quen thuộc trên đường - ở đó có những bản tình ca mà em rất thích- lặng lẽ chọn một góc thật tối và gọi đồ uống. Bất giác những giai điệu nhẹ nhàng mà da diết của bài hát em từng tặng anh khi mới quen nhau vang lên: “Trong đôi mắt em anh là tất cả, là niềm vui, là hạnh phúc anh dấu yêu. Nhưng em ước gì mình gặp nhau lúc anh chưa ràng buộc…”. Em thu mình lại và...khóc, những giọt nước mắt mặn chát nơi khóe môi. Thành phố nhỏ bé, anh cũng đang ở rất gần em, nhưng sao lại xa xôi thế này? Ở nơi nào đó, anh có nhớ về em như em đang nhớ anh hay không?

Một cuộc tình lầm lỡ, không lối thoát thì cần thiết phải chấm dứt sớm đúng không anh? Em đã làm một việc đúng đắn là trả anh về với gia đình, để anh có thể dành trọn vẹn yêu thương cho họ, nhưng sao em lại day dứt thế này. Một năm trời bên anh, dành trọn tình yêu cho anh đã đủ để biến em thành một con người như ngày hôm nay – cô đơn, tuyệt vọng, chán trường, và tự ti. Anh à, em muốn quên hết mọi chuyện của ngày hôm qua, muốn bước qua những lỗi lầm của một thời vụng dại, muốn mở một trang mới cho cuộc đời em, mà tại sao mãi vẫn không có ai đến nắm chặt lấy đôi tay đang run rẩy của em, hả anh?

"...Em sẽ cố quên rằng mình đã đến bên nhau, nồng nàn như đã dấu yêu từ thuở nào..."
Bim
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
Bim

Điểm : 26201

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyMon Feb 27, 2012 4:41 pm

Shocked tú lại ct rồi à
http://vn.360plus.yahoo.com/kazekage_gaara_96
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyMon Feb 27, 2012 4:42 pm

nói ít thôi cứ chia tay mới được viết nển thằng cc
Bim
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
Bim

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyMon Feb 27, 2012 4:45 pm

mà anh nào thế
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyMon Feb 27, 2012 4:46 pm

viết chơi k dk ak Suspect
Bim
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
Bim

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyMon Feb 27, 2012 4:48 pm

ko nghi lắm
mấy hôm trước ta ngh mấy đứa bảo mầy có ny là thằng nào ý
thằng nào thế
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyWed Feb 29, 2012 5:22 pm

con` lau chang? co' ai ca? may` dung` co' vo' van?
cHú TiỂu kHóc
Thành viên VIP
Thành viên VIP
cHú TiỂu kHóc

Điểm : 23418

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyThu Mar 01, 2012 8:49 pm

trung ơi soi kỹ giậy e a định tán nge có ny rùi bùn quá Twisted Evil
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyTue Mar 06, 2012 1:11 pm

Suspect
cHú TiỂu kHóc
Thành viên VIP
Thành viên VIP
cHú TiỂu kHóc

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyTue Mar 06, 2012 9:08 pm

Very Happy 1 nụ cười mười thang thuốc bổ cười cái coi
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyTue Mar 20, 2012 7:56 pm

Razz cười không đúng nơi đúng lúc ngươi ta tưởng thần kinh đấy anh dũng ạ
cHú TiỂu kHóc
Thành viên VIP
Thành viên VIP
cHú TiỂu kHóc

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyWed Mar 21, 2012 1:43 pm

hay a. quá đe e k phải chửi xoáy a giận cá chém thớt ak
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ
Thành viên VIP vô đối
Thành viên VIP vô đối
ღ♥ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî♥ღ

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptyThu Apr 05, 2012 6:45 pm

em chang chem ai ca mak em con gai dau co the dao kiem tuy tien nhu the
cHú TiỂu kHóc
Thành viên VIP
Thành viên VIP
cHú TiỂu kHóc

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em EmptySun Apr 08, 2012 10:22 am

pjo # xưa e ak ở mình k có nhưng chỗ khác có dao kiếm
\
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em   Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em Empty

Viết cho anh, cuộc tình lầm lỡ của em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Để bảo vệ sự trong sáng của Tiếng Việt, yêu cầu post bài và comment bài của người khác bằng tiếng việt có dấu
» Vào xem cho đỡ phí cuộc đời !
» =>......cuộc tranh cãi hài lạ!!!^^........
» 5 phút đọc và cả cuộc đời phải suy nghĩ....
» messi and ronaldo cuốc nhau =))
Trang 1 trong tổng số 1 trang